Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Wizara ya Kilimo

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO)

COASO Logo
Historia ya Coasco

https://www.coasco.go.tz/uploads/text-editor/files/COASCO ACT 1982_1770704012.pdfUanzishwaji wa Shirika

COASCO ni Shirika la umma lililoanzishwa kwa mujibu wa sheria ya ukaguzi na usimamizi wa Vyama vya ushirika, sura ya 185 (R.E. 2023), lenye jukumu la kutoa huduma za ukaguzi, usimamizi, ushauri na tafiti kwa Vyama vya ushirika na Taasisi nyingine.

Shirika linatambulika na Bodi ya Wakaguzi na Wahasibu Tanzania (NBAA) kama ni Shirika la kitaaluma na kupewa hati ya kutoa huduma za ukaguzi na ushauri kwa kufuata misingi ya taaluma ya ukaguzi na uhasibu.